• ผู้สร้าง
    ปิ๊ค
    ผู้เยี่ยมชม

อยากรบกวนสอบถามค่ะว่าอาการ กระดูกตามข้อ ดังกร๊อบแกร๊บ ตลอด เวลาลุก-นั่ง สำหรับเด็กอายุ 6-7 ขวบ ควรเสริมวิตมินด้านไหน และรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ เพราะน้องอายุยังน้อยแต่เหมือนตัวโตเกินวัยมากค่ะ น้ำหนัก 33กก. ส่วนสูงไม่แน่ใจ เคยวัดครั้งล่าสุด 130 กว่าเซนค่ะ

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #30958 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณปิ๊ค

แนะนำให้รับประทานพวกแคลเซียมเยอะๆ และลดน้ำหนักรวมถึงเพิ่มการออกกำลังกายเพื่อเสริมกล้ามเนื้อค่ะ

#31016 Reply
    ปิ๊ค
    ผู้เยี่ยมชม

แคลเซียมถ้าหากทานเป็นยาอาหารเสริมจะดีต่อเด็กมั๊ยค่ะ รบกวนแนะนำอาหารเสริมให้หน่อยได้มั๊ยค่ะ

ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ

#31025 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

อาจจะเป็นนมที่มีแคลเซียมสูงได้นะคะ จะดีต่อน้องมากกว่าค่ะ

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
ตอบกลับไปยัง: Reply #31016 in ลูกวัย7ขวบ เวลาลุก-นั่ง กระดูกหัวเข่าดังกร๊อบแกร๊บเหมือนผู้สูงอายุ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close