• ผู้สร้าง
    Ppp
    ผู้เยี่ยมชม

รู้สึกเหมือนมีตัวอะไรชอนไชอยู่ในเท้าค่ะ คิดว่าเป็นพยาธิแต่ไม่รู้วิธีรักษา พึ่งรู้สึกวันนี้วันแรกค่ะ 20มีนาคม2563 เวลาประมาณ4ทุ่มตรงค่ะ อยู่ก็รู้สึกเหมือนมีอะไรกระดึ๊บๆไชๆชอนๆในเท้าแต่มองไม่เห็นค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #21940 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณPpp

โรคพยาธิชอนไชผิวหนัง ลักษณะจะเป็นผื่นนะคะ ผื่นหลังจากตัวอ่อนไชผ่านผิวหนังเข้ามาประมาณ 2- 50 วัน ตอนแรกจะเกิดเป็นตุ่มเล็ก ๆ สีแดงก่อนเมื่อพยาธิเริ่มเคลื่อนที่โดยการไชจะเห็นผื่นเป็นเส้นนูนสีแดงกว้าง และจะมีอาการคันร่วมและอาจเกิดการติดเชื้อแบคทีเรียแทรกซ้อนได้

แนะนำ ไปพบแพทย์เพื่อตรวจๆอย่างละเอียดดีกว่านะคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #21940 in รู้สึกเหมือนมีอะไรอยู่ในเท้า
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close