• ผู้สร้าง
    Palm
    ผู้เยี่ยมชม

ผมมีอาการไอได้5-6วันแล้วครับ มีเสมหะเหนียวมาก ไม่มีไข้ ไม่ได้ออกไปไหนได้ประมาณ12วันแล้วส่วนมากซื้อข้าวกินที่ใต้หอพัก และรู้สึกหายใจไม่ค่อยเต็มปอดได้ประมาณ1วัน และช่วงที่ผ่านมาผมนอนเช้าทุกวัน และเปิดพัดลมจ่อใส่ตัวเอง ไม่ทราบว่าอาการป่วยข้างต้นนี้ เป็นอาการอะไรครับ ขอบคุณครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #23800 Reply

สวัสดีครับ คุณPalm

ระคายคอจากอากาศที่ไม่สะอาดนะครับ เพราะพัดลมจ่อเกินไป ทางที่ดีต้องสวมหน้ากากอนามัยและดื่มน้ำอุ่น พักผ่อนให้เพียงพอครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #23800 in มีอาการไอ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close