• ผู้สร้าง
    fangkao
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีคะ ขออนุญาตสอบถามคุณหมอคะเนื่องจากหนูมีอาการ คัดจมูก แน่นจมูก จามบ่อย หนักๆตา เวียนหัวบ้างบางครั้งค่ะ เป็นแบบนี้มาเกือบ 1 เดือนกว่าๆแล้วคะ วันไหนที่เป็นหนักๆหนูอัดยาแก้แพ้ 2 เม็ดนอนเรยค่ะ เพราะทำอะไรไม่ได้เลยจริงๆค่ะ บางวันเป็นน้อยก็จะกิน 1 เม็ด หรือบางวันก็ไม่กินเลย อาการมีหายไปเองบ้างกับเดี๋ยวหายเดี๋ยววนกลับมาเป็นใหม่ หนูอยากทราบว่าอาการแบบนี้ใช่อาการภมูิแพ้หรือป่าวค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #32663 Reply

สวัสดีครับ คุณfangkao

ใช่อาการภูมิแพ้ครับ และถ้าเป็นมากๆ ก็จะเป็นคออักเสบติดเชื้อในคอนะครับ แต่วิธีป้องกันที่ง่ายที่สุดคือสวมหน้ากากอนามัยครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #32663 in มีอาการคล้ายคนเป็นภูมิแพ้อากาศ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close