• ผู้สร้าง
    pippipx
    ผู้เยี่ยมชม

ช่วงที่ผ่านมาก่อนมีประจำเดือน1วัน ได้มีอะไรกับแฟนแต่ไม่ได้สอดใส่นะคะแค่ใช้นิ้วมือทำครั้งแรกเบา-แรง แล้วเราก็ทำแฟนแตกคามือค่ะ อยากทราบว่าถ้ามือเราที่เลอะอสุจิแต่ว่าแห้งไปแล้วแล้วเรามาจับน้องของเราเองโดยไม่ได้สอดใส่แต่ว่าล้างลูบๆธรรมดาจะท้องมั้ยคะ ตอนนี้11วันแล้วที่ประจำเดือนไม่มา ปกติในแต่ละเดือนจะมาไม่ตรงวันประมาณ3-4วัน แต่มีอาการปวดประจำเดือนทุกอย่าง ตกขาว เจ็บหัวนม ปวดท้องน้อย และนอนดึกบ่อยจนเกิดความกังวล แบบนี้จะท้องมั้ยคะหรือเพราะว่าเครียดและกังวลมากเกินไปจริงทำให้ประจำเดือนมาช้า

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #57825 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณpippipx

การที่ประจำเดือนขาดหายไป หรือมาไม่สม่ำเสมอนั้น สามารถเกิดได้จากหลายสาเหตุนะคะ โดยทั่วไปอาจจะเกิดจากความแปรปรวนของฮอร์โมน ซึ่งอาจจะสัมพันธ์กับความเครียด พักผ่อนไม่เพียงพอ น้ำหนักตัวที่มากหรือน้อยเกินไป ออกกำลังกายหักโหม รับประทานยาที่มีผลต่อประจำเดือน รับประทานยาคุมกำเนิด หรือมีความผิดปกติของรังไข่

ดังนั้น อาจจะต้องดูว่าสาเหตุเกิดจากอะไรค่ะ ในส่วนการหลั่งหากเกิดขึ้นใกล้บริเวณช่องคลอด ต้องระมัดระวังนะคะ เนื่องจากมีโอกาสที่อสุจิจะไหลเข้าไปด้านในของช่องคลอดได้ แต่ในกรณีนี้หากเป็นเพียงคราบอสุจิที่แห้งแล้ว ก็จะมีโอกาสตั้งครรภ์น้อยมากค่ะ เนื่องจากอสุจิถ้าอยู่ที่สภาวะแวดล้อมอากาศข้างนอกมักจะหมดสภาพไปภายในไม่กี่นาที ดังนั้นมีโอกาสน้อยมากที่จะตั้งครรภ์ค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

#66568 Reply
    เค
    ผู้เยี่ยมชม

หนูมีอะไรกับแฟนวันที่24 กุมภาพันธ์โดยไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งภายนอกหลังจากนั้นได้กินยาคุมฉุกเฉินภายใน24ชั่วโมงค่ะ  วันที่28กุมภาพันธ์หนูได้ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจ ขึ้นแค่1ขีดค่ะ หลังจากนั้นวันที่ 3มีนามีเลือดออกนิดหน่อยจากช่องคลอดเป็นเพราะผลจากการทานยาคุมฉุกเฉินใช่ไหมคะ

#68137 Reply
    Faro
    ผู้เยี่ยมชม

โดนต่อยที่เบ้าตาซ้ายอย่างรุนแรง แล้วมีอาการชาที่ปากซีกซ้ายรวมถึงใบหน้าส่วนที่ใกล้กับปาก เวลาเอามือกดที่เบ้าตาเบาๆ รู้สึกเหมือนมีกล้ามเนื้อรอบๆปากนูนขึ้นมา สามารถรักษาได้มั้ยคะ เกี่ยวกับเส้นประสาทเส้นไหนคะ

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
ตอบกลับไปยัง: Reply #57825 in มีอะไรกับแฟน ประจำเดือนไม่มา
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close