• ผู้สร้าง
    Boon
    ผู้เยี่ยมชม

หนูอายุ17ปีคือ3-4วันมานี้มีก้อนเนื้อถุงน้ำหรืออะไรสักอย่างนี้ละค่ะอยู่ในอวัยวะเพศหรือช่องคอดของผู้หญิง(หนูไม่รู้จะพูดยังไงดี)คืออาการมันไม่รู้สึกเจ็บหรืออะไรเลยค่ะแต่เวลาที่หนูเอามือไปจับแล้วรู้สึกว่ามีอะไรไม่รู้”หนูคิดว่ามันน่าจะเป็นเนื้องอกหรือเปล่า”คือหนูไม่มีอาการอะไรเลยแค่คิดและรู้สึกว่าหนูทำไม่หนูถึงมีไอ้ตัวนี้ทั้งที่ไม่เคยมีหนูอยากทราบว่ามันคืออะไรหนูต้องรักษายังไงมันถึงจะยุบจะหายไปมันเป็นก้อนเล็กๆรู้สึกแค่เวลาจับมันและรู้สึกว่าน่าเกียจมากหนูไม่กล้าไปพบแพทย์เพราะ

1 หนูอาย

2หนูจะต้องไปหาตรงไหนพูดอะไรบ้าง#ใครจะกล้าพูดเรื่องแบบนี้

#ที่พูดมาคือหนูยังไม่มีแฟนหรือเคยมีเพศสัมพันธ์อะไรเลยนะค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #69078 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณBoon

ลักษณะอาการดังกล่าว สามารถเกิดได้จากหลายสาเหตุค่ะ บางครั้ง ในบางโรคอาจไม่มีอาการเจ็บปวด หากก้อนนูนหรือถุงน้ำมีขนาดเล็กและไม่มีการอักเสบ ดังนั้น จากข้อมูลที่กล่าวมา ยังไม่สามารถระบุได้แน่ชัดว่าเกิดจากอะไรค่ะ ซึ่งการวินิจฉัยที่แน่ชัดจะต้องมีการซักถามอาการเพิ่มเติมและต้องได้รับการประเมินลักษณะของรอยโรคและต้องเห็นรอยโรคจริง เพื่อหาสาเหตุที่แน่ชัดและรักษาจากสาเหตุที่เป็นค่ะ

ในกรณีนี้แนะนำให้ไปพบสูตินรีแพทย์เพื่อตรวจภายในโดยละเอียดค่ะ เนื่องจากหากปล่อยทิ้งไว้เป็นระยะเวลานาน ในบางโรคอาจเกิดภาวะแทรกซ้อนที่รุนแรงตามมาได้ค่ะ ซึ่งหากคนไข้รู้สึกอาย อาจจะระบุขอเป็นคุณหมอผู้หญิงก็ได้ค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #69078 in มีก้อนอะไรไม่รู้ในอวัยวะเพศ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close