• ผู้สร้าง
    ros
    ผู้เยี่ยมชม

มีอาการแสบเวลาปัสสาวะ มีตกขาวมากกว่าปกติ แล้วก็จะอั้นปัสสาวะไม่ได้เลย ในวันสองวันแรกมีเลือดปนออกมาเล็กน้อยในวันแรกค่ะ วันนี้เข้าวันที่3แล้ว พอปัสสาวะเสร็จก็จะมีเลือดสีแดงสดตามมา อาการแบบนี้คืออะไรคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #12420 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณ ROS

อาการปัสสาวะมีเลือดปน อาจบ่งบอกได้หลายสาเหตุ เช่น เป็นนิ่ว เนื้องอก การติดเชื้อทางเดินระบบปัสสาวะ มะเร็งปากมดลูก หรือกระเพาะปัสสาวะอักเสบ และยังหมายถึงว่าอวัยวะภายในร่างกายเกิดการฉีกขาดได้อีกด้วย

แนะนำให้คุณ Ros รีบเข้าพบแพทย์นะคะ อย่านิ่งนอนใจ เพื่อตรวจปัสสาวะหาสาเหตุของโรคต่อไป โดยระหว่างนี้ แนะนำคุณRos อย่าอั้นปัสสาวะ และควรดื่มน้ำสะอาดมากๆ พักผ่อนให้เพียงพอ ค่ะ

คุณ Ros สามารถอ่านบทความเพิ่มเติมได้ที่ —> โรคติดเชื้อทางเดินปัสสาวะ คืออะไร จะรู้ได้ยังไงว่าติดเชื้อ?

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #12420 in ปัสสาวะมีเลือดปน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close