• ผู้สร้าง
    Boss
    ผู้เยี่ยมชม

รู้สึกปวดหัวและหนักๆหัว เวียนหัว ร่างกายอ่อนเพลีย ตัวร้อน ไม่มีอาการน้ำมูกไหลหรือว่าไอ

วันที่1 ปวดหัวและหนักหัว นอนทั้งวันลุกไม่ไหว รู้สึกตัวร้อน ปวดตา พอกินยาช่วงเย็นก็รู้สึกดีขึ้นแต่ไม่มาก

วันที่2 อาการดีขึ้นแต่ก็ยังมีอาการปวดหัวและหนักหัวอยู่ ไม่มาก อาการปวดตาก็ยังมีอยู่บ้าง

อยากรู้ว่าเป็นอะไรคับ หรือแค่พักผ่อนไม่เพียงพอหรือเป็นเพราะอากาศคับ ตอนนี้อากาศเปลี่ยนด้วย รบกวนด้วยนะคับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #48556 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณBoss

อาการปวดหัว ตัวร้อน หรืออาการไข้ ในเบื้องต้นสามารถใช้ยาแก้ปวด ลดไข้ เพื่อบรรเทาอาการได้นะคะ ร่วมกับการนอนหลับ พักผ่อนมากๆ ลดภาวะเครียด ผ่อนคลายมากขึ้น ก็จะช่วยให้อาการดีขึ้นได้ค่ะ โดยอาการปวดหัว ปวดตา อาจจะเกิดจากการพักผ่อนไม่เพียงพอหรือเกิดจากภาวะเครียด กังวลมากเกินไป ก็เป็นได้เช่นเดียวกันค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #48556 in ปวดหัว
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close