• ผู้สร้าง
    .
    Participant

สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูอยากทราบว่าที่หนูปวดหัวและอ่อนเพลียนี้เกิดจากอะไรค่ะ แล้วเมื่อคืนก็มีอาการตัวร้อนเหมือนจะเป็นไข้และก็ปวดหัว ปวดท้องนอนไม่หลับค่ะ

พอเช้ามาก็รู้สึกปวดเหมื่อยตามตัวไปหมดเป็นมาหลายวันแล้วค่ะ

อยากทราบอาการที่หนูเป็นอยู่เกิดจากอะไร

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #12430 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณ .

อาการอ่อนเพลีย ปวดหัว ปวดท้อง ปวดเมื่อยตามตัว มีไข้ขึ้น อาจจะเป็นอาการของ ไข้หวัดใหญ่ ได้นะคะ หรืออาจจะเป็นไข้หวัดธรรมดา พักผ่อนน้อยเกินไป เครียดจากการใช้ชีวิตประจำวัน

แต่เพื่อการวินิจฉัยที่แม่นยำ แนะนำให้เข้าพบเภสัช ตามร้านขายยาที่มีคุณภาพ หรือ พบแพทย์เพื่อทำการวินิจฉัยต่อไปค่ะ อย่านิ่งนอนใจนะคะ

GedGoodLife ขอให้หายจากอาการป่วยโดยไวนะคะ

สามารถอ่านบทความเพิ่มเติมได้ที่ —>

ไข้หวัดใหญ่ อันตรายใกล้ตัวของคนไทย!

จะดูอย่างไรว่าเป็น ไข้หวัด แบบไหน?

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #12430 in ปวดหัวและอ่อนเพลีย
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close