• ผู้สร้าง
    ผกายวรรณ หนูส่ง
    ผู้เยี่ยมชม

ปวดหัวติดต่อกันหลายวันแล้วค่ะกินยาก็ไม่หาย.อยากทราบว่าอาการมันจะรุนแรงขึ้นมั้ยคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #51640 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณผกายวรรณ หนูส่ง

อาการปวดหัวจะมีหลายประเภท และสามารถเกิดได้จากหลายสาเหตุ หรือมักเกิดจากความเครียด พักผ่อนไม่เพียงพอค่ะ ซึ่งหากมีเพียงอาการปวดหัวโดยไม่มีอาการอื่นร่วม และมีการรับประทานยาบรรเทาอาการปวดเบื้องต้นแล้ว ยังมีการอยู่เป็นระยะเวลานานและไม่ดีขึ้น แนะนำให้ไปพบแพทย์เพื่อตรวจร่างกายและสอบถามอาการเพิ่มเติมเพื่อหาสาเหตุที่แน่ชัดและรักษาจากสาเหตุค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #51640 in ปวดหัวติดต่อกันหลายวันกินยาไม่หาย
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close