• ผู้สร้าง
    K.
    ผู้เยี่ยมชม

หนูชอบปวดหัวตอนตื่นนอนค่ะบางครั้งปวดจนต้องตื่นมากลางดึกก็มี

จะปวดช่วงท้ายทอยกับกระหม่อมค่ะ ส่วนมากจะปวดอย่างเดียว แต่จะมี 2 ใน 10 ครั้งที่จะมีอาการคลื่นไส้ เวียนหัว เหมือนจะอาเจียนร่วมด้วย

ตอนปวดถ้าได้นวดหัวนวดไหล่หรือลุกขึ้นมานั่งสักพัก อาการมันจะดีขึ้นค่ะดี จนบางครั้งแทบรู้สึกเหมือนไม่เคยปวดหัวมาก่อนหน้านี้เลย

เวลาปวดอย่าง 2 วันนี้ตื่นมาปวดหัว   หายไปสัก 5-6 วันที่ตื่นมาปกติไม่ปวดไม่เวียน พอวันที่ 7 ดันกลับมาปวดอีก 10 วัน คือไม่ได้ปวดทุกวัน แต่พอปวดก็จะปวดไปอีกหลายวันคะ

ตอนนี่หนูน้ำหนัก 110 แล้วคะ

อายุ 25 ปี

เคยกินยาน้ำในหูไม่เท่ากัน

อย่างนี้หนูเป็นอะไรร้ายแรงไหมค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #46049 Reply

สวัสดีครับ คุณK.

ปวดศีรษะมากสัมพันธ์กับความเครียดและพักผ่อนไม่พอนะครับ อนึ่งการไปออกกำลังกายก็จะทำให้น้ำหนักดีขึ้นและสุขภาพโดยรวมดีขึ้นครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #46049 in ปวดหัวตอนตื่นนอน บางครั้งต้องตื่นมากลางดึก
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close