• ผู้สร้าง
    สุกัญญา
    ผู้เยี่ยมชม

ปรึกษาเรื่องเวลามีประจำเดือนชอบปวดท้องมากแล้วเลือดจะออกเป็นลิ่มเล็กๆบ้างใหญ่บ้างอาการเลือดออกเป็นลิ่มเป็นแบบนี้3-4เดือนแล้วค่ะแล้วก่อนจะมีประจำเดือนชอบปวดมดลูกแล้วปากมดลูกเหมือนมีตุ่มขึ้นเป็นแบบนี้2เดือนแล้วค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #57763 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณสุกัญญา

แนะนำให้คนไข้รีบไปตรวจร่างกายกับทางแพทย์สูตินรีเฉพาะทางค่ะ เพราะอาการดังกล่าวเกิดได้จากหลายสาเหตุ หากวินิจฉันหาสาเหตุไม่ถูกต้องการรักษาก็จะยิ่งล่าช้าไปค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #57763 in ปวดท้องประจำเดือน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close