• ผู้สร้าง
    Chonthicha
    ผู้เยี่ยมชม

..อาการคือตื่นนอนไม่ปวดหัวมาปวดช่วงสายๆ ทุกวัน ปวดท้องน้อยมาเป็นบางวันค่ะ ข้าวเช้าไม่ได้กิน กินแค่ข้าวเที่ยง และข้าวเย็นบางวัน และมีอาการหน้ามืดบางครั้ง มาจากไม่กินข้าวหรือเปล่าค่ะ ?

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #12384 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณChonthicha

อาการปวดหัว เกิดได้จาก 1. มีความเครียด 2. นอนหลับพักผ่อนไม่เพียงพอ 3. ไมเกรน 4. ทานอาหารไม่ตรงเวลา (ข้าวเช้าถือเป็นมื้อที่จำเป็นต่อร่างกาย ส่วนข้าวเย็น ยังไม่สำคัญเท่ามื้อเช้า และ กลางวัน จึงไม่จำเป็นต้องทานก็ได้ค่ะ)

อาการหน้ามืดเป็นบางครั้ง เกิดได้จากหลายสาเหตุ เช่น เหนื่อยล้าจากการทำงาน ก้มๆเงยๆบ่อย ก็หน้ามืดได้ พักผ่อนไม่เพียงพอ หรือมีความดันโลหิตสูง ณ เวลานั้น ก็จะทำให้หน้ามืด จะเป็นลมได้นะคะ

แนะนำคุณ Chonthicha เข้าตรวจสุขภาพกับโรงพยาบาลที่ได้มาตรฐานนะคะ จะได้ทราบว่าเรามีสุขภาพโดยรวมเป็นอย่างไร พร้อมกับสอบถามอาการคุณหมอได้โดยตรง เพื่อวินิจฉัยอย่างละเอียดค่ะ

สามารถอ่านบทความเพิ่มเติมได้ที่ —>

ก้มตัวแล้วเวียนหัว เหมือนบ้านหมุน เกิดจากอะไร?!

ความดันโลหิตสูง กระทบสุขภาพอะไรบ้าง?

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #12384 in ปวดท้องบ่อย และปวดหัวทุกวัน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close