• ผู้สร้าง
    net
    ผู้เยี่ยมชม

ปวดต้นแขนทั้งสองข้างรุนแรงมากครับไม่รู้เป็นอะไรได้5-6วันแล้ว และ กับอากานเจ็บที่คอตรงโคลนลี้นเห็นเป็นตุ่ม และ ลี้นก็เป็นฝ่าไม่รู้ป่วยเป็นอะไร ผมพะยายามดื่มน้ำอุ่น และ บ้วนปากด้วยเกลือแต่ก็ยังไม่หายลบกวนท่านหมอบอกวิทีรักษาน่อยครับ ขอบพระคุณมากครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #21938 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณnet

ได้ยกของหนัก หรือ ผิดท่ารึเปล่าคะ อาจเกิดจากกล้ามเนื้ออักเสบได้นะคะ และอาการเจ็บคออาจเป็นร้อนใน หรือ ทอมซิลิักเสบได้ค่ะ

แนะนำลองไปพบแพทย์เพื่อรักษาอย่างถูกต้องนะคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #21938 in ปวดที่ต้นแขน และ เจ็บคอ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close