• ผู้สร้าง
    Name
    ผู้เยี่ยมชม

มีอาการเจ็บบริเวณระหว่างช่องคลองกับทวาร มีเนื้อนูนบริเวณที่เจ็บ ไม่มีเลือดออก ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ แต่มีอาการปวดปัสสาวะบ่อยๆ แต่ไม่มีปัสสาวะออก ไม่แน่ใจกว่าเกี่ยวกันไหม อาการเจ็บเป็นมา 2 วันแล้ว แต่อาการปวดปัสสาวะแล้วไม่ออกเป็นมาสักพักแล้วค่ะ จะสอบถามว่าสามารถซื้อยากินเองได้ไหม แล้วต้องกินยาอะไร (ไม่กล้าไปหาหมอค่ะ)

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #57764 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณName

แนะนำให้คนไข้รีบไปตรวจร่างกายกับทางแพทย์สูตินรีเฉพาะทางค่ะ เพราะอาการดังกล่าวเกิดได้จากหลายสาเหตุ หากวินิจฉัยหาสาเหตุไม่ถูกต้องการรักษาก็จะยิ่งล่าช้าไปค่ะ แต่ระหว่างนี้แนะนำให้ดื่มน้ำมากๆ เและไม่กลั้นปัสสาวะค่ะ เพราะจะทำให้อักเสบมากขึ้นค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #57764 in ปรึกษา
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close