• ผู้สร้าง
    กีรติ คชสิทธิ์
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีว่ามีอะไรกับเเฟนหลังประจำเดือนมา1วันไปหลังจากนั้น2ชม. ได้ซื้อยาคุมฉุกเฉินเเบบ1เม็ดให้เเฟนกิน หลังจากนั้น7วันมีเลือดออกเหมือนประจำเดือนทั้งที่ประจำเดือนรอบนั้นได้มาไปเเล้วอย่างงี้เป็นอันตรายไหม เป็นเพราะอะไร เเบบนี้เเสดงว่าท้องมั้ยครับ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 31 ผ่านทาง 45 (ของทั้งหมด 59)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #100039 Reply
    Z
    ผู้เยี่ยมชม

กินยาคุมฉุกเฉินไปเมื่อ 18 พ.ค. แล้วตั้งแต่หลังจากนั้นถึงตอนนี้ (เดือนสิงหา) ประจำเดือนมา 10 วัน 14 วัน 9 วัน 11 วัน 12 วัน แล้วก็ 9 วันค่ะ ไม่ทราบว่ามันผิดปกติร้ายแรงมั้ยคะจากผลข้างเคียงของยา? มันจะหายเป็นปกติเองมั้ยคะ? ควรทานยาหรืออาหารประเภทไหนเพื่อช่วยให้ประจำเดือนกลับมามีตามระยะเวลาปกติแค่เดือนละครั้งมั้ยคะ  ถ้าทานยาสตรีจะช่วยมั้ยคะ

#103401 Reply
    กลิ่นหอม
    ผู้เยี่ยมชม

มีประจำเดือนรอบแรกหลังหาย 1 วันไปมีเพศสัมพันธ์หลั่งในแล้วประมาณ 1 ชั่วโมง กินยาคุมฉุกเฉินแบบ 1 เม็ดพอ 3 วันก็มีเลือดไหลเหมือนประจำเดือนมาประมาณ2-3วันแล้วก็หาย เสี่ยงที่จะตั้งครรภ์ไหม

#112261 Reply
    นางเงือกก
    ผู้เยี่ยมชม

ปกติประจำเดือนมาไม่ตรงค่ะเดือนเดือนต.ค ปจด หายวันที่27 มีอะไรกับแฟนวันที่4ใส่ถุงหลั่งนอกเอาน้ำใส่ถุงไม่รั่ว วันที่15มี พสพ อีกใส่ถุงหลั่งนอกรอบนี้กินยาคุมด้วยค่ะ วันที่17ก็ใส่ถุงหลั่งนอกเหมือนเดิม ปจด มาวันที่21มาเร็วจากเดือนต.ค 1วันค่ะมาทั้งหมด7วัน แต่มาวันที่5มีเลือดออกนิดๆค่ะ เเต่วันที่7-8มันมีปริมาณเพิ่มขึ้นเเต่ไม่ถึงขั้นใส่ผ้าอนามัย สีเลือดเป็นสีแดงสดใสบ้างมั้ย บางทีก็น้ำตาลแต่ไม่เข็มค่ะจะออกแดงเข้มมากกว่าอยากรู้ว่าหนูจะท้องมั้ยคะกังวลมากๆเลยค่ะ

#112488 Reply
    สาว
    ผู้เยี่ยมชม

หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนโดยไม่ได้ป้องกันเลยกินยาคุมกำเนิด จากนั้น7วัน มีเลือดคล้ายประจำเดือน เลือดมาประมาณวันที่9-14   แล้วเป็นไปได้ไหมค่ะว่าจะมีประจำเดือนในเดือนนี้อีกอะคะ

#113580 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณโดยf

ประจำเดือนมาหลังจากทานยาคุมฉุกเฉินเป็นอาการข้างเคียงที่พบได้ โดยปกติค่ะหากไม่ได้มีภาวะร่วมอย่างอื่น

ผลข้างเคียงที่มักพบได้เมื่อใช้ยาคุมฉุกเฉินคือ อาจจะมีปวดระดู ประจำเดือนมาผิดปกติ ขาดประจำเดือน ปวดเชิงกราน เจ็บตึงเต้านม ปวดท้อง คลื่นไส้ อาเจียน อ่อนเพลีย ปวดศีรษะ มึน งง เป็นต้นค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

#116630 Reply
    Sloth_st
    ผู้เยี่ยมชม

ขอสอบถามหน่อยนะคะคืนเดือนพฤษภาคม ประมาณวันที่ 4-8 ได้มีประจำเดือนแล้ว หลังจากนั้นวันที่ 11 ได้มีเพศสัมพันธ์ป้องกันโดยการใส่ถุงยางแต่ไม่แน่ใจว่ามีรั่วซึมมั้ย เลยซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินวันที่ 12 ถัดจากนั้นอีกวันที่ 14 มีเพศสัมพันธ์ป้องกันโดยการใส่ถุงยาง แต่วันที่ 17 ได้มีเลือดออกพร้อมกับอากการปวดท้องและตรงหัวหน่าวอยากทราบว่าใช่ประจำเดือนมั้ยคะ และ 1 เดือน ประจำเดือนมา 2ครั้งได้มั้ย และยังมีโอกาสท้องมั้ยคะ?

#116653 Reply
    Fan
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามหน่อยค่ะ คือเดือนที่แล้วปจดเรามาวันที่6 แล้ววันที่13เรามีเพศสัมพันธ์กับแฟน วันที่14เราเลยกินยาคุมฉุกเฉิน แล้ววันที่20ปจดเราก็มาแต่ว่ามาแค่2-3วัน แต่เดือนนี้วันที่20แล้วปจดเรายังไม่มาเลยค่ะ เดือนนี้ปจดเราจะมาอยู่ไหมคะ หรือมีโอกาสจะท้องมั้ยคะ

#129142 Reply
    สมหมาย
    ผู้เยี่ยมชม

มีไรกับแฟนวันที่20 แต่ไม่ได้มีการปล่อยอสุจิ แต่ได้กินยาคุมฉุกเฉิน1เม็ด วันที่20 ผ่านมา5วัน มีปจด. มาเยอะมากถึงวันที่29 ท้องไหมครับ แล้วแจก.จะมาอีกตอนไหน

#129143 Reply
    สมหมาย
    ผู้เยี่ยมชม

มีไรกับแฟนวันที่20 แต่ไม่ได้มีการปล่อยอสุจิ แต่ได้กินยาคุมฉุกเฉิน1เม็ด วันที่20 ผ่านมา5วัน มีปจด. มาเยอะมากถึงวันที่29 ท้องไหมครับ แล้วแจก.จะมาอีกตอนไหน

#129200 Reply
    สมหมาย
    ผู้เยี่ยมชม

วันที่20 ได้มีอะไรกับแฟนไม่ได้มีการ หลั่งในแค่ลองยัดไปไม่ถึงนาที แต่ให้กินยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ดกินหลัง2ชั่วโมงที่มีไรกันแล้วผ่านมา5วันหรือวัน25 มีเลือดออกมาเยอะมากจนถึง29เป็นเหมือนประจำเดือน แปลว่ามี2ครั้งใน1เดือน อยากรู้ว่ามันจะมาอีกตอนไหนแล้วจะท้องไหม

#129201 Reply
    สมหมาย
    ผู้เยี่ยมชม

<p style=”text-align: left;”>วันที่20 ได้มีอะไรกับแฟนไม่ได้มีการ หลั่งในแค่ลองยัดไปไม่ถึงนาที แต่ให้กินยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ดกินหลัง2ชั่วโมงที่มีไรกันแล้วผ่านมา5วันหรือวัน25 มีเลือดออกมาเยอะมากจนถึง29เป็นเหมือนประจำเดือน แปลว่ามี2ครั้งใน1เดือน อยากรู้ว่ามันจะมาอีกตอนไหนแล้วจะท้องไหม</p>

#129224 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณสมหมาย

หนึ่งในผลข้างเคียงของการทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉินคือการมีประจำเดือนผิดปกติไป เช่น ประจำเดือนออกกะปริบกะปรอย ประจำเดือนเลื่อนได้

ในเบื้องต้นหากมีความกังวลใจสามารถตรวจการตั้งครรภ์ หลังมีเพศสัมพันธ์ประมาณ14 วัน โดยสามารถซื้ออุปกรณ์ตรวจครรภ์ได้จากร้านขายยาค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

คุมกำเนิดอย่างไร ให้ปลอดภัย ได้ผลดี? พร้อมเผย 5 วิธีคุมกำเนิด ยอดแย่ เสี่ยงท้อง!

#130064 Reply
    Thada
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามค่ะ
    <p style=”text-align: left;”>มีอะไรกับแฟนเมื่อวันที่ 20 เมษายน รอบแรกใส่ถุง รอบที่2 หลั่งนอกได้กินยาคุมฉุกเฉินไปภายใน 12 ชม. หลังจากนั้น รอบเดือนมาปกติค่ะ แล้วมามีอะไรกันอีกเมื่อวันที่ 12 พ.ค หลั่งนอก กินยาคุมฉุกเฉิน ภายใน 12 ชม. เมนส์มาเมื่อวันที่ 4 พ.ค หลังจากกินยาคุมฉุกเฉิน มีเมนส์มาอีกรอบ วันที่19 พ.ค จะมีโอกาสท้องมั้ยคะ ที่เมนส์มาเพราะผลข้างเคียงของยา หรือไม่คะ</p>

#130173 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณThada

จากอาการประจำเดือนที่ผิดปกติอาจมาจากผลข้างเคียงของยาคุมกำเนิดฉุกเฉิน โดยผลข้างเคียงที่มักพบได้เมื่อใช้ยาคุมฉุกเฉินคือ อาจจะมีปวดท้องประจำเดือน ประจำเดือนมาผิดปกติ ขาดประจำเดือน ปวดเชิงกราน เจ็บตึงเต้านม ปวดท้อง คลื่นไส้ อาเจียน อ่อนเพลีย ปวดศีรษะ มึน งง เป็นต้น

หากมีความกังวลใจ สามาถซื้อชุดตรวจการตั้งครรภ์จากร้านยา โดยสามารถเริ่มตรวจ 14วันหลังมีเพศสัมพันธ์ค่ะ

คุมกำเนิดอย่างไร ให้ปลอดภัย ได้ผลดี? พร้อมเผย 5 วิธีคุมกำเนิด ยอดแย่ เสี่ยงท้อง!

#131329 Reply
    แอเรียล
    ผู้เยี่ยมชม

คือหนูมีอะไรกับแฟน และถุงแตกค่ะ เลยกินยาคุมฉุกเฉินภายใน12ชม.เลยค่ะ ผ่านมาประมาน6วัน มีเลือดออกมาคล้ายประจำเดือนค่ะ วันแรกไหลเยอะมากค่ะเปื้อนกางเกง และมีอาการปวดท้องน้อยร่วมด้วย แบบนี้หมายความว่าอะไรคะ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 31 ผ่านทาง 45 (ของทั้งหมด 59)
ตอบกลับไปยัง: Reply #112261 in ประจำเดือนมา2รอบหลังกินยาคุมฉุกเฉน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close