• ผู้สร้าง
    กีรติ คชสิทธิ์
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีว่ามีอะไรกับเเฟนหลังประจำเดือนมา1วันไปหลังจากนั้น2ชม. ได้ซื้อยาคุมฉุกเฉินเเบบ1เม็ดให้เเฟนกิน หลังจากนั้น7วันมีเลือดออกเหมือนประจำเดือนทั้งที่ประจำเดือนรอบนั้นได้มาไปเเล้วอย่างงี้เป็นอันตรายไหม เป็นเพราะอะไร เเบบนี้เเสดงว่าท้องมั้ยครับ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 16 ผ่านทาง 30 (ของทั้งหมด 59)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #36107 Reply
    B
    ผู้เยี่ยมชม

มีปจด.ไปแล้วเมื่อต้นเดือนมีเพศสัมพันธ์กินยาคุมฉุกเฉินผ่านไป7วันเป็นปวจ.อีกรอบและมาเยอะ เป็นเพราะอะไร แบบนี้ท้องไหมคะ

#36510 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณf

เลือดดังกล่าวน่าจะเป็นผลข้างเคียงจากการรับประทานยาคุมกำเนิดแบบฉุกเฉินค่ะ ที่ทำให้เลือดออกประปิดกระปอยค่ะ

#36522 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณNina

เลือดดังกล่าวน่าจะเป็นผลข้างเคียงจากการรับประทานยาคุมกำเนิดแบบฉุกเฉินค่ะ ที่ทำให้เลือดออกประปิดกระปอยค่ะ

#36523 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณB

#37483 Reply
    skffidixis184
    ผู้เยี่ยมชม

แฟนประจำเดือนมาตอนต้นเดือน พ.ย วันที่ 4-10 ประมาณนี้ แล้วมาอีกช่วงกลางเดือน พ.ย วันที่ 18 อีก เกิดจากอะไรครับ

#38658 Reply
    กรรณิกา
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้ากินยาฉุกเฉินไปช้า4-5วันและพอมากินรอบเดือนมา3วันจะท้องไหมค่ะ

#46182 Reply
    ดรีม
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ

ประจำเดือนมา 16-20 ธ.ค. ค่ะ วันที่22ได้มีอะไรกับแฟนแต่ถุงยางขาด แต่กินยาคุมฉุกเฉินภายในเวลา 9 ชม.ค่ะ แต่วันที่ 28 ธ.ค. เลือดออกมานิดนึง และวันที่29 ก็มีเลือดคล้ายประจำเดือนค่ะ แบบนี้คือประจำเดือนมา2รอบใช่ไหมคะ แล้วจะท้องหรือผิดปกติอะไรหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ …

#52383 Reply
    Kat
    ผู้เยี่ยมชม

มี พสพ.วันที่ 26 ธ.ค. 63 ค่ะ จากนั้นเสร็จกิจกรรมไปซื้อยาคุมฉุกเฉิน 1 เม็ด มากินเลย วันที่ 1 ม.ค. 64 มีเลือดออกคล้ายประจำเดือนที่มาปกติ 5 วัน ห่างไปอีก 5 วัน มากรอบคือวันที่ 10 ม.ค. เป็นประมาณ 5 วันเหมือนกันค่ะ  เเบบนี้จะท้องไหมคะ เพราะวันนี้ 22 ม.ค. ประจำเดือนปกติยังไม่ไม่มา หรือต้องรอไปอีกก่อนคะ ??? จะท้องไหมคะ ตอบทีค่ะ เครียดมาก  ???

#71925 Reply
    ฟ้า
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามค่ะพอดีว่ามีอะไรกับแฟน(หลั่งใน)ช่วงหลังหมดประจำเดือน 1 วัน (ประจำเดือนมาวันที่ 7-12 ม.ค.) แล้วทานยาคุมฉุกเฉินไปภายในวันนั้นแล้วประจำเดือนมารอบที่ 2(วันที่ 17 ม.ค. ) อยากทราบว่าผิดปกติมั้ยคะหรือมีการตั้งครรภ์หรืออาการของอะไรมั้ยคะ (ประเดือนมาเป็นเลือดสีเข้ม)

#75668 Reply
    Ter
    ผู้เยี่ยมชม

มีเพศสัมพันธ์วันที่14กินยาคุมฉุกเฉินวันที่15ตอนเช้า ปจด.ล่าสุดมาวันที่21 ตอนนี้ปจด.ยังไม่มาหลังกินยาคุมฉุกเฉิน จะท้องมั้ยครับ และปจด.จะมาตอนไหน

#75969 Reply
    J
    ผู้เยี่ยมชม

คืออยากถามค่ะว่า หนูกับแฟน มี พสพ.กัน วันที่2ของการมี ปจด. (ปจด 15 เม.ย – 18 เม.ย )แฟนก็หลั่งนอกตลอดค่ะ ถุงยางก็ใส่ พอเสร็จแล้ว แฟนก็ให้กินยาฉุกเฉิน แบบ2เม็ดค่ะ หลังจากวันนั้น จนมาถึงวันที่23เม.ย มีเลือดออก เหมือนเลือด ปจด. เลยค่ะ แต่มาไม่เยอะ แต่มาตลอด วันนี้ก็24แล้วค่ะ จะท้องไหมคะ

#76510 Reply
    J
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นประจำเดือนวันที่29-3เมษา แล้ววันที่14เมษา มีอะไรกับแฟน แล้วได้กินยาคุมวันนั่น แล้ว17เมษา มีเลือดออก ถึงวันที่22เมษา เป็นไปได้ไหมคะว่าประจำเดือนจะมา2รอบ หรือผิดปกติเพราะยาคุม แต่วันที่1 พค มีอะไรแบบไม่ได้ป้องกันแล้วหลั่งใน จะท้องไหมคะ

#76798 Reply
    Hj
    ผู้เยี่ยมชม

ประจำเดือนหนูมาวันที่1/04 และหนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่10/04 ไม่ได้ใส่ถุงแต่ก็ไม่เสร็จนะคะ แต่ไปซื้อยาคุมฉุกเฉินแบบหนึ่งเม็ดทาน แต่พอวันที่16มีเลือดมาอีกรอบมาเยอะสีปกติแต่มาแค่2วัน หนูอยากรู้ว่าเลือดอะไรมีโอกาสท้องมั้ยคะ ประจำเดือนของเดือนนี้ก็ยังไม่มาอีกด้วยค่ะ

#77286 Reply
    เอ
    ผู้เยี่ยมชม

หลังจากกินยาคุมเฉินก็เป็นเมน5วันละห็ละก็หายไป6วันเเล้วก็กับมาเป็นอีกวันนี้วันที่6เเล้วค่ะยังเป็นอยู่เลือดออกเยอะบ้างน้อยบ้างสีน้ำตาลบ้างเเดงบ้างเกิดจากอะไรคะ

#77287 Reply
    เอ
    ผู้เยี่ยมชม

กินยาคุมฉุกเฉินไปเเล้วเลือกออกประมาณ5วันค่ะ เเล้วก้หยุดไป6วันเเล้วก้มาเป็นอีกจนวันนี้6วันเเล้วค่ะยังไม่หายเลยเกิดจากอะไรคะเเรกๆออกเยอะตอนนี้เริ่มน้อยลงค่ะ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 16 ผ่านทาง 30 (ของทั้งหมด 59)
ตอบกลับไปยัง: Reply #77287 in ประจำเดือนมา2รอบหลังกินยาคุมฉุกเฉน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close