• ผู้สร้าง
    กีรติ คชสิทธิ์
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีว่ามีอะไรกับเเฟนหลังประจำเดือนมา1วันไปหลังจากนั้น2ชม. ได้ซื้อยาคุมฉุกเฉินเเบบ1เม็ดให้เเฟนกิน หลังจากนั้น7วันมีเลือดออกเหมือนประจำเดือนทั้งที่ประจำเดือนรอบนั้นได้มาไปเเล้วอย่างงี้เป็นอันตรายไหม เป็นเพราะอะไร เเบบนี้เเสดงว่าท้องมั้ยครับ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 15 (ของทั้งหมด 59)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #17588 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณกีรติ คชสิทธิ์

หลังกินยาคุมฉุกเฉินประมาณ 7 วันจะมีเลือดออก เป็นเลือดประจำเดือนที่ยาไปทำให้เมนส์มาเร็วกว่าปกติค่ะ ดังนั้นถ้าเลือดที่มาเท่าๆกับประจำเดือนที่เคยมา ก็แปลว่าไม่ท้องนะคะ แต่ถ้ามาน้อยแค่หยดสองหยดหากยังไม่แน่ใจ แนะนำตรวจการตั้งครรภ์อีกครั้งค่ะ

#24501 Reply
    แก้ม ยุ้ย
    ผู้เยี่ยมชม

ของหนูประจำเดือนมา2รอบแต่รอบที่2มาเยอะมากเลยค่ะแต่ไม่ใช่กลิ่นประจำเดือนมันคืออะไรเหรอค่ะ

#24698 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณแก้ม ยุ้ย

อาจะเป็นเพราะเลือดออกเยอะเลยไม่ได้กลิ่นค่ะ แต่ก็คือประจำเดือนเหมือนกันนะคะ แต่ถ้าเลือดออกไม่หยุดควรปรึกษาแพทย์ค่ะ

#24777 Reply
    A
    ผู้เยี่ยมชม

มีอะไรกับแฟน หลั่งนอก แล้วกินยาคุมฉุกเฉินภายใน72ชม. หลังจากนั้น7วัน ประจำเดือนมา แล้ว5วันต่อมาได้มีพสพ.กับแฟนอีก ใส่ถุงยาง แต่มีช่วงนึงที่ไม่ได้ใส่ เลยกินยาคุมฉุกเฉินอีกภายใน72ชม. อยากทราบว่าประจำเดือนจะมาอีกทีตอนไหนคะ

#24897 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณA

ล่าสุดมีประจำเดือนวันที่เท่าไหร่และรอบเดือนปกติกี่วันถึงจะมีประจำเดือนคะ

#25004 Reply
    น.ส.อุษณีย์ ล้อมวงษ์
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ  มีผู้ป่วย อายุประมาณ 50 กว่าๆ

โดนตะขาบไฟต่อย ตอนช่วงประมาณ 5 โมง ครึ่ง มีอาการปวดที่แผล ร้าวๆที่ขา  แต่ไม่มีอาการปวดหัว อาเจียร ค่ะ

ทานยาแก้ปวดไปแล้วค่ะ

อยากทราบว่าจากอาการ ผู้ปวดควรไปพบแพทย์ไหมค่ะ

#25029 Reply
    แนน
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้สายฉีดทำความสะอาดตอนปัสสาวะเสร็จค่ะ แต่นำ้จากสายร้อนมาก พอทำความสะอาดเสร็จเรียบร้อย ผ่านไปสักพักรู้สึกคันบริเวณช่องคลอด เลยใช้กระจกส่องดู พบว่าบริเวณช่องคลอดกลายเป็นสีขาวบางส่วนคะ ไม่ได้เจ็บปวดอะไรเยอะ แต่จะรู้สึกคันตลอดเวลา อยากทราบว่าจะเป็นอันตรายอะไรหรือเปล่าคะ ต้องรักษามั้ย หรือแก้ปัญหายังไงคะ #ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#25992 Reply
    Ple
    ผู้เยี่ยมชม

ปจดมา2ครั้งใน1เดือนเปนครั่งแรกปวดท้องมากทำไงคะอันตรายมั้ย

#25995 Reply

สวัสดีครับ คุณอุษณีย์ ล้อมวงษ์

ต้องไปพบแพทย์นะครับ เพราะต้องรับยาฆ่าเชื้อได้ฉีดบาดทะยักร่วมด้วยนะครับ

#26018 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณแนน

เป็นอาการระคายเคืองที่โดนน้ำร้อนมากค่ะ เพราะบริเวนรั้นบอบบาง ไม่จำเป็นต้องทำอะไรนะคะ เพราะบริเวณช่องคลอดบอบบางมากค่ะ ไม่จำเป็นต้องทายาอะไรเพราะอาจทำให้ระคายเคือง แค่งดการกระทบกระเทือน และเลี่ยงน้ำร้อน และไม่ให้อับชื้นค่ะ

#26019 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณPle

ถ้าเป็นครั้งแรก อยากทราบค่ะคนไข้อายุเท่าไหร่ ช่วงนี้มีการรับประทานยาอะไรเป็นพิเศษ และทั้งสองครั้งประจำเดือนมากี่วัน วันที่เท่าไหร่บ้างคะ

#34555 Reply
    K
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นประจำเดือนวันที่20ค่ะและมีเพศสัมพันธ์แบบไม่ป้องกันวันที่ 24 และวันที่25ได้กินยาคุมฉุกเฉิน ต่อมาวันที่29 มีเพศสัมพันธ์แบบหลั่งนอกเริ่มมีเลือดออก วันที่ 30 ประจำเดือนมาอีกรอบ จะเกิดการตั้งครรรห์ไหมคะ

#34744 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณK

การตั้งครรภ์ที่เกิดจากวันที่ 24 มีอัตราต่ำค่ะ เพราะมีการรับประทานยาคุมกำเนิดแบบฉุกเฉินไปแล้ว ส่วนเลือดที่ออกวันที่ 29 และ 30 เกิดจากมดลูกที่ลอกออกจากผลของยาคุมกำเนิดแบบฉุกเฉินค่ะ ส่วนอัตราการตั้งครรภ์จากวันที่ 29 จะไม่สูงมากเพราะช่วงนั้นผลของยาคุมกำเนิดยังทำให้ผนังมดลูกหลุดลอกอยู่ค่ะ แต่ไม่แนะนำให้รับประทานบ่อยเพราะจะทำให้เกิดมะเร็งปากมดลูกได้นะคะ

#35828 Reply
    โดยf
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าเป็นประจำเดือนพึ่งหมดตอนเช้าของวันที่6แล้วตอนเย็นมีอะไรกับแฟนค่ะแล้วคลั่งในค่ะ พอตอนเช้าวันที่7เลยชื้อยาคุมฉุกเฉินมากินค่ะแล้วพอวันที่12มีประจำเดือนมาค่ะแต่ไม่ได้มามากค่ะ 2-3หยด จะเป็นไรป่าวค่ะ

#35947 Reply
    Nina
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามค่ะ มีอะไรกับแฟนหลังหมดประจำเดือนได้ 2 วัน ประจำเดือนมาวันแรก วันที่ 2 พย. มีอะไรกันวันที่ 7 พย. แล้วปล่อยข้างใน แล้วกินยาคุมฉุกเฉินภายใน 24 ชม จะท้องไหมค่ะ ตอนนี้วันที่ 13 พย.มีเลือดออกเหมือนประจำเดือนมาอีกรอบ ปวดท้องแบบมีประจำเดือนเลยค่ะ ตอนนี้กังวลมาก จะมีโอกาสท้องไหมค่ะ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 15 (ของทั้งหมด 59)
ตอบกลับไปยัง: Reply #34744 in ประจำเดือนมา2รอบหลังกินยาคุมฉุกเฉน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close