• ผู้สร้าง
    Acme
    ผู้เยี่ยมชม

ประจำเดือนมาแค่ 2 วันค่ะ กังวลว่าจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็กหรือเปล่าคะ มาน้อยผิดปกติ มีสีน้ำตาลเข้มเกือบดำค่ะ พลาดไม่ได้ป้องกันไปวันที่ 15 สค เดือนที่แล้วประจำเดือนมาวันที่ 15 กค ซึ่งโดยปกติส่วนตัวเป็นคนประจำเดือนมาไม่ค่อยตรงเท่าไหร่อยู่แล้วด้วย เดือนนี้เลยมาวันที่ 21 ค่ะ แต่พอวันที่ 23 ประจำเดือนก็หมดแล้ว มีโอกาสจะท้องไหมคะ ควรตรวจเพื่อความแน่ใจไหม หรือมีโอกาสเป็นโรคอื่นมากกว่า เพราะยังไม่ถึง 15 วันหลังจากมีเพศสัมพันธ์เลยค่ะ สามารถรู้ผลได้หรอคะ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 46 ผ่านทาง 60 (ของทั้งหมด 70)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #35809 Reply
    ทิพย์ธัญญ
    ผู้เยี่ยมชม

ประจำเดือนขาดไป3เดือนตรวจแล้วไม่ท้องเพราะพึ่งถอดเข็มฝังยาคุมออก เดือนต่อมามีประจำเดือนปกติ แต่พอถึงเดือนพ.ย.มีเพศสัมพันธ์กันแบบไม่ได้ป้องกันแล้วประจำเดือนมาเลยมาเยอะผิดปกติสีเลือดเข้มๆวันที่2จางหาย ปกติประจำเดือนจะมาประมา4-5วัน มีสิทธิ์ท้องไหมคะขอบคุณคะ

#36536 Reply
    แนน
    ผู้เยี่ยมชม

ประจำเดือนมาตรงค่ะ ไหลปริมาณปกติ แต่มาแค่แปปเดียวแล้วหาย มีโอกาสตั้งท้องไหมคะ

#49450 Reply
    Dress
    ผู้เยี่ยมชม

มีอะไรกับแฟนวันที่5 กินยาคุมฉุกเฉินแล้ว ประจำเดือนมาวันที่11 มาน้อยเป็นสีน้ำตาลเข้ม วันนี้ที่13 ประจำเดือนหมด แต่ปกติประจำเดือนมาไม่เคยตรงกันค่ะ จะเป็นอะไรมั้ยคะ

#49875 Reply
    Da
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ

#53968 Reply
    Pond
    ผู้เยี่ยมชม

ขออนุญาตสอบถามครับ พอดีแฟนผมประจำเดือนมา วันที่26 -27แล้วก็หยุด  ประจำเดือนมาในปริมาณปกติ มีเลือดเป็นลิ่มๆติดผ้าอนามัย วันที่26ก่อนเมนจะมาแฟนผมเอากระดาษทิชชู่เช็ดดู มีเมือกใสๆปนสีชมพูออกมาด้วยครับ เลยรองซื้อที่ตรวจครรภ์มาดู พอตรวจก็ขึ้นขีดเดียว อยากทราบว่าเป็นอาการอะไรได้บ้างครับ ปล.แฟนผมแท้งลูกคนแรกไปเมื่อเดือนธันวาครับ

#66571 Reply
    KE
    ผู้เยี่ยมชม

ปกติ หลังจากทานยาคุมกำเนิดมา ประจำเดือนจะมา3วัน เรากินยาคุมกำเนิดแบบ21เม็ด แล้วรอประจำเดือนมาภายใน7วัน ปกติจะมาช่วงวันที่4ของภายใน7วันเป็นแบนี้ทุกเดือน แต่พอหลังมาประจำเดือนเลื่อนมาเป็นวันที่5ของภายใน7วันที่รอแล้วก็มีประจำเดือนมาแค่2วัน มีเลือดปจดเหมือนปกติที่มา3วันเลยค่ะ แล้วจะมีโอกาสท้องรึป่าว. #กินยาคุมกำเนิดตรงเวลา แต่เวลามีไรไม่ได้ป้องกัน ไม่เคยหลั่งใน

#68526 Reply
    Meen
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีคะ เดือนกุมภาประจำเดือนมาวันที่5ปกติ สิ้นเดือนกุมภามีเลือดออกน้อยได้ประมาณ3วัน ก่อนหน้านี้มีเพศสัมพันธ์กัน ผ่านไป2วัน เลือดออกไม่แน่ใจว่าเป็นเลือดประจำเดือนไหมคะ เพราะเดือนมีมีนาวันที่5 ประจำเดือนก็ไม่มา ตรวจปัสสาวะครรภ์แล้ว ผลออกเป็นลบคะ

#70710 Reply
    Klwy
    ผู้เยี่ยมชม

เดือนเดือนกุมภาพันธ์ประจำเดือนมาวันที่7-8แล้วเผลอไม่ได้ป้องกันปล่อยในหลังประจำเดือนหมด6วันแล้วประเดือนมาวันที่10เดือนนี้แต่มาแค่2วันวันที่12ก็ไม่ไหล มีโอกาสท้องไหมค่ะ

#74643 Reply
    Fang
    ผู้เยี่ยมชม

คือว่าหนูมีเพศสัมพันธิ์กับแฟนประมาณเดือนที่แล้วคะและพอหลังจากนั่นก็ประจำเดือนมาคือปกติก็มา4-5วันอยู่แล้วคะหลังจากนั่นเมื่อต้นเดือนมันมีเมือกใสๆออกมาจากช่องคลอดคะออกเยอะอยู่คะประมาณ3-4วันได้และมันก็หายจนพอถึงวันที่ประจำเดือนหนูมาก็คือประมาณวันที่19-25คะแต่เมนเดือนนี้มาแค่2-3วันเองคะออกน้อยกว่าเดือนที่แล้วและมีสีน้ำตาลอ่อนคะ ปกติประจำเดือนหนูมาไม่ปกติอยู่แล้วคะและมีออกเยอะไม่เยอะบาง สีของเมนส์ปกติคือสีแดงเข้มคะแต่มันจะหยุดไม่ถึง5วันเมนก็หมดแล้วคะอีกอย่างหนูความดันโลหิตสูงและน้ำหนักตัวเยอะอยู่แล้วคะหนูมีสิทธิ์ที่จะท้องไมคะเพราะหลังจากเดือนที่แล้วหนูก็ไม่อะไรกับแฟนอีกเลยคะและก็แฟนหนูไม่ได้ป้องกันนะคะแต่ปล่อยนอกคะ

#75057 Reply
    สมใจ
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามหน่อยเดือนเมื่อกี้มีเพศสัมพันกับแฟน13มีนาแล้วประจำเดือนมาวันที่30-31แล้วก็หายแล้วมามีเพศสัมพันกับแฟนอีกวันที่2เช้ามาอาเจียนทั้งวันอยากทราบว่าจะท้องไหมค่ะ

#81211 Reply
    ชญาภรณ์
    ผู้เยี่ยมชม

<p style=”text-align: left;”>ประจำเดือนมาวันเดียวแปป้ดียวเป็นไรมั้ยคะ</p>

#102586 Reply
    มุก
    ผู้เยี่ยมชม

มีอะไรกับแฟนมาแต่ป้องกันนะคะ ถุงไม่รั่วไม่แตก หลัง2อาทิตย์ก็ตรวจครรภ์ขึ้น 1 ขีดแล้วก็ประจำเดือนมาแบบกระปริบกระปรอยสีนํ้าตาล หลังจากนั้น1วันก็สีแดงมาปานกลางปกติ มาปกติ 2 วันละวันที่3ประจำเดือนก็หายไปเลย อยากทราบว่าเลือดล้างหน้าเด็กมั้ยค่ะ

#103245 Reply
    นารีรัตน์ นาคร
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ พอดีว่าเดือนที่แล้วประจำเดือนมา2รอบ ประจำเดือนมาต้นเดือน1รอบ วันที่25 ประเดือนมาอีก1รอบ แล้วเดือนนี้ประจำเดือนมาวันที่ 13-14 นับจากประเดือนรอบที่แล้วประมาณ2อาทิตย์กว่าๆ ประจำเดือนมาวันละนิด นิดเดียวมากๆแล้วหายไป แบบนี้พอจะใช่เลือดล้างหน้าเด็กมั้ยคะ

#126654 Reply
    เพ็ญ
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ  ถามหน่อยค่ะพอดีประจำเดือนมาวันที่4ธันวาคมค่ะแต่เดือนนี้ประจำเดือนเลือนมาเป็นวันที่30ธันวาคม ค่ะแต่มาเพียง2วันก็หยุดแล้วค่ะมาน้อยมากค่ะเลือดประจำเดือนมีสีน้ำตาลมันออกมาเหมือนกับลิ้มเลือดค่ะอยากทราบว่าผิดปกติหรือป่าวค่ะหรือท้องป่าวค่ะ

#127214 Reply
    อนัญพร
    ผู้เยี่ยมชม

ประจำเดือนมา2วันท้องไหมคะประจำเดือนเดือนนี้มาวันที่5-6

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 46 ผ่านทาง 60 (ของทั้งหมด 70)
ตอบกลับไปยัง: Reply #66571 in ประจำเดือนมาแค่ 2 วัน มีโอกาสเป็นอะไรได้บ้าง
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close