• ผู้สร้าง
    อารีพร
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ พอดีมีอะไรกับแฟนในช่วงดึกประมานตี1-2เป็นวันของวันที่1มี.ค. แล้วเดือนที่แล้วเมนมาช่วงวันที่7-8 ก.พ. พอดีเกิดข้อผิดพลาดตอนที่แฟนแตกแล้วเราเป็นคนลุกขึ้นจากตัวแฟน (เราอยู่ข้างบนตัวแฟน) แล้วเกิดถุงยางหลุดคาข้างในแต่ยังมีปลายโผล่พอให้ดึงออกมาได้ ยาคุมฉุกเฉินก็ไม่ได้กินคะ อยากทราบว่ามีโอกาสที่จะท้องไหมคะ

กำลังดู 5 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 5 (ของทั้งหมด 5)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #20652 Reply
    Ohlivian
    ผู้เยี่ยมชม

เราว่ามีโอกาสนะคะ เเต่น้อยมากเพราะตรงปลายถุงด้านที่สวมน่าจะมีน้ำอสุจิติดอวัยวะเพศบ้าง เเต่โอกาสน่าจะน้อยมากจริงๆค่ะ เพราะอสุจิส่วนใหญ่จะถูกกรดในช่องคลอดทำลายไปบ้างค่ะ ก็พอสบายใจอยู่ ถ้าอยากมั่นใจยังไงก็กินยากันไว้ดีกว่าค่ะ

#20746 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณอารีพร

มีความเสี่ยงนะคะ แต่ถ้าถุงยางฉีกขาด ก็อาจจะมีความเสี่ยงที่จะตั้งครรภ์ได้มากกว่า และกินยาคุมฉุกเฉินตอนนี้ก็ไม่น่าทันด้วยนะคะ

แต่อย่าพึ่งกังวลใจค่ะ ลองสังเกตประจำเดือนของเดือนถัดไป ถ้ามาช้ากว่าปกติ 7 วัน แนะนำให้ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจค่ะ

#27574 Reply
    เเมว
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ พอดีมีอะไรกับแฟนหลังหมดประจำเดือน 1วัน  เเล้วถุงหลุด เเต่ไม่ได้หลุดเข้าไปในช่องคลอด แต่ดึงออกมา ถุง ยังมีน้ำอยู่ในถุงอยู่ค่ะ เเบบนี้จะมีโอกาสท้องไหมค่ะ

#27625 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณแมว

ถ้าหลังมีประจำเดือน ภายใน 7 วันและมีรอบเดือนมาปกติ โอกาสท้องก็จะต่ำค่ะ

#138377 Reply
    ix
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ คือเราได้มีอะไรกับแฟนเมื่อประมาณช่วง00.00น.-05.00น.วันที่23ต.ค.(ในช่วงเวลานี้เฉยๆนะคะ)ตอนแฟนเสร็จถุงมีการหลุดคารูแบบที่ว่าเราเองสามารถหยิบออกได้เลยซึ่งตอนหยิบออกมาแฟนเราก็ได้มีการมัดถุงทิ้งก็คือไม่น่าจะมีรูรั่วเลยแต่ตั้งมีอะไรครั้งนั้นปจด.เราก็ยังไม่มาซึ่งก่อนหน้านี้ปจด.ได้มาวันที่2-8ก.ย.แบบแค่เล็กน้อยมากๆและมาอีกที27ก.ย-3ต.ค.ซึ่งทั้ง2ช่วงนี้ค่อนข้างมาไวถ้านับตั้งแต่วันแรกที่มีปจด.ของเดือนส.คแค่25วันและช่วงสิ้นเดือนก.ย25วัน(สำหรับเรานะคะปกติจะมาช่วง35วัน)แต่ตอนนี้วันที่45นับจากตั้งแต่27ก.ยแต่มีช่วง27ต.คที่เราไม่ได้นอนเลยหรือได้นอนแค่1-2ชม.และไม่สบายมีเครียดช่วงสอบนิดหน่อยอย่างงี้มีโอกาสไหมคะที่ปจด.แค่มาช้าเฉยๆเพราะรอบก่อนหน้ามาไวและเรามีการพักผ่อนไม่เพียงพอ

กำลังดู 5 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 5 (ของทั้งหมด 5)
ตอบกลับไปยัง: Reply #27625 in ถุงยางหลุด
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close