• ผู้สร้าง
    วิรัญญา
    ผู้เยี่ยมชม

ฉีดยาคุมตอนประจำเดือนใกล้หายค่ะประจำเดือนมาวันที่2-3นี้แหละค่ะจำไม่ค่อยได้ฉีดยาคุมวันที่7ประจำเดือนเริ่มหายแล้วมีเพศสัมพันธ์วันที่10ปล่อยในจะท้องไหมค่ะกังวลมากค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #74952 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณวิรัญญา

ยาคุมกำเนิดชนิดฉีดจะสามารถคุมกำเนิดได้ เมื่อผ่านไป 7 วัน หลังเข้ารับการฉีดยาครั้งแรกค่ะ แต่หากว่าเป็นการฉีดแบบต่อเนื่อง และคนไข้มีการฉีดยาตรงตามเวลาที่กำหนด ก็สามารถที่จะป้องกันการตั้งครรภ์ได้เลยค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #74952 in ฉีดยาคุมวันที่7มีเพศสัมพันธุ์วันที่10
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close