• ผู้สร้าง
    เปรมศักดิ์ คำภักดี
    ผู้เยี่ยมชม

มีอาการมา เมื่อวานเย็น ไอคันคอยิกๆ รู้สึกเหมือนตรงหลอดลมมัน ขยายแล้วหดลง เวลาคันๆคอต้องไอ ตอนนีกินยาเม็ดละลายฟู กับ ยาละลายเสมหะเป็นซองส้มๆ ก็ทุเลาเล็กน้อย วันนี้ก็ยังเป็นอยู่ รบกวนคุณหมอแนะนำให้ทานยาอะไรดีดครับ  ถามพี่พยาบาลเขาบอกอาจเป็นกรดไหลย้อนที่ผมเคยเป็น ด้วย  ขอบพระคุณมากๆ ครับ คุณหมอ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #24344 Reply

สวัสดีครับ คุณเปรมศักดิ์ คำภักดี

เชื่อไหมครับว่ายาแก้ไอชนิดที่ดีที่สุดในโลกมัน คือ น้ำอุ่นครับ จิบตลอดเวลาที่เราระคายคอ ไม่ทานน้ำเย็น หรือ น้ำแข็งเลยนะครับ สวมหน้ากากอนามัย หากไม่อยากเจอสิ่งกระตุ้นที่ทำให้ไอบ่อยๆ ด้วยนะครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #24344 in คันคอ ไอ มีเสมหะนิดหน่อย
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close