กลัวที่คนเยอะๆ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  GedGoodLife 1 เดือน, 3 สัปดาห์ มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)

กลัวที่คนเยอะๆ

โดย จิดาภา ตั้งจิตร

การที่อยู่ในที่มีคนเยอะๆแคบๆ เช่นเดินตลาด แล้วมีอาการเวียนหัว มือสั่น หงุดหงิด หายใจไม่สะดวก แล้วเราพยายามรีบเดินออกมาจากตรงนั้น แต่ทุกคนแลขัดใจไปหมดนิเป็นโรคอะไรไหนคะ

Keymaster

โดย GedGoodLife

สวัสดีค่ะ คุณจิดาภา ตั้งจิตร

การกลัวที่ๆคนเยอะๆ เกิดจากสภาพจิตใจเป็นสำคัญค่ะ ดังนั้นการแก้ไข แนะนำให้คนไข้ปรึกษาโดยตรงกับนักจิตวิทยา หรือ จิตแพทย์ จะได้รับคำปรึกษาและแก้ไขที่ตรงจุดกว่านะคะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: กลัวที่คนเยอะๆ
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ