ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,009)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ผิดปกติมั้ยคะหรือท้อง???

เริ่มต้นโดย: Nong

• ตอบกลับ 0
    • 55 seconds มาแล้ว
    • มีประจำเดือนล่าสุดวันที่ 6-10 มีนา67 ค่ะ แล้วมีเพศสัมพันธุ์กันแฟนวันที่ 11 มีนา67 ต่อมาเมื่อวานวันที่ 28 มีนา67 มีเมือกใสปนเลือดออกมาจากป่องคลอดในปริมาณนึงค่ะ ไม่เยอะมาก และวันนี้วันที่ 29 มีนา67 ก็มีอาการเดิมค่ะ แต่จะเป็นเลือดมากกว่า มีปริมาณมากกว่าเมื่อวานค่ะ มีอาการคล้ายกับปวดท้องประจำเดือนด้วย อ...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: maijai

• ตอบกลับ 0
    • 6 hours, 19 minutes มาแล้ว

• สวัสดีค้า มีเรื่องปรึกษาค้า หนูทานยาคุม ไดเเอน 35 21 วัน มีลืมทาน 1 วัน ช่วงทาน 5 วันเเรก มีอะไรกับเเฟนค่ะ ไม่ได้ใส่ถุงยางอนามัย เเฟนบอกไม่เเตกเลยคะ มีอะไรกัน 2 วันคะ หลังจากนั้น ก็ไม่ได้มีอะไรกัน ละหนูก็ทานยาคุมทุกวันตามปกติ เเต่พอทานยาคุมครบกำหนด รอ 7 วัน ให้ปลดประจำเดือนมา ตอนนี้วันที่ 5 เเล้ว...
    • ปวดหัวตรงหน้าผากด้านช้าย

เริ่มต้นโดย: เจ

• ตอบกลับ 0
    • 6 hours, 50 minutes มาแล้ว
    • ปวดหัวข้างเดี๋วยตรงหน้าผากด้านชายยริเวณคิ้วด้านบนและขอบตาด้านบบปวดมากเหมือนจะตายเริ่มปวดได้หนึ่งอาทิตย์แล้วครับ ตรงหน้าผากด้านช้ายเวลาเราเอานิ้วไปกดจะรู้สึกปวดตรงที่เรากดบางที่เวลากดปวดหัวขื้นมาก็จะมีน้ำตาไหลเล็กน้อย กินยาแก้ปวดก็แค่บันเท่นอาการ ประวัติเป็นไซนัสอักแต่ตอนนี้รูจมูกไม่คอยตันเท่าไหรเพาะ...
    • สิว

เริ่มต้นโดย: นิภาวรรณ คำขา

• ตอบกลับ 1
    • 6 hours, 59 minutes มาแล้ว
    • สิวเม็ดเล็กขึ้นเต็มหน้า เวลามีเหงื่อจะคันและแสบ ทำไงดีคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: พรรษชล

• ตอบกลับ 0
    • 7 hours, 2 minutes มาแล้ว
    • สวัสดีคะขออนุญาตปรึกษาหน่อยคะ พอดีเป็นประจำเดือนแล้วมีอาการปวดท้องคะแบบนี้อันตรายไมคะ
    • อาการแบบนี้ใช่ซึมเศร้ามั้ย

เริ่มต้นโดย: กาย

• ตอบกลับ 0
    • 8 hours, 54 minutes มาแล้ว
    • ผมอายุ 29 เพิ่งแต่งงานไป 1 เดือน  การงานก็ปกติ มีหนี้มีสินบ้างแต่ไม่มากและไม่เดือดร้อน 
      ผมมีอาการคล้ายๆโรคซึมเศร้า
      1.ผมไม่รุ้สึกเพลิดเพลินไปกับพวกที่เคยชอบทำเช่น วาดรูป เล่นเกม ดุหนัง หรือ ทำกิจกรรม เวลาไปเที่ยว ก็จะไม่สนุก แต่อยากกลับบ้าน อยากอยู่เงียบๆ ถึงแม้ที่นั่นจะ ไม่เคยไปก็ตาม
      2.เบื่อละไม่อยา...
    • น้องชายแข็งไม่นาน

เริ่มต้นโดย: Panya

• ตอบกลับ 0
    • 12 hours, 3 minutes มาแล้ว
    • คือผมมีอาการน้องชายเเข็งแปปเดียวตอนมีเซ็กทั้งที่อาทิตย์ก่อนยังแข็งมากๆแต่ก่อนจะเป็นผมได้มีช่วยตัวเองเยอะมากๆ และเสพสื่อลามกเป็นจำนวนมากผมเป็นคนที่อวัยวะไม่ค่อยรู้สึกเวลาสอดใส่ เสร็จยากอยู่แล้วแต่ก็แข็งตลอดแต่พอมาแบบนี้ น้องชายผมแข็งแปปเดียวเเล้วไม่สุดเลยครับ ผมควรทำยังไง และ สาเหตุเป็นเพราะอะไรครับ
    • กินยาคุม แล้วประจำเดือนมาไม่หยุด

เริ่มต้นโดย: ศศิ

• ตอบกลับ 7
    • 14 hours, 55 minutes มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ พอดีมีปัญหาเรื่องประจำเดือนค่ะ
      ประจำเดือนมาไม่ปกติ 3 เดือนค่ะ แล้วก่อนมีประจำเดือนจะปวดหลัง ปวดหัวมาก จนต้องกินพอนสแตนถึงจะหาย ก็เลยศึกษาเรื่องการกินยาคุมค่ะ ตอนนี้กิน Yasmin แผงแรก เริ่มกินวันที่ 2 ของการมีประจำเดือน จนตอนนี้กินได้ 1 สัปดาห์แล้ว ประจำเดือนยังไม่หมดเลยค่ะ ยังมาเรื่อยๆ ซึ่ง...
    • ปวดหัวบ่อยมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: มัสสิยา โสภา

• ตอบกลับ 0
    • 16 hours, 53 minutes มาแล้ว
    • คือหนูไม่แน่ใจว่าตัวเองเป็นไมเกรนไหมนะคะ
      อาการเกิดจากกว่าหนูกินมาม่าแล้วปวดหัวหนักมาก หรือเวลากินมะม่วงก็จะมีอาการปวดหัวเช่นกัน ซึ่งมันปวดตุ้บๆ แบบทรมานอยู่นะคะ แล้วก็คลื่นไส้บางทีค่ะอยากสอบถามว่าเป็นอะไรไหมคะ
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: นางสาว ปาริฉัตร เเจ้งสว่าง

• ตอบกลับ 0
    • 1 day มาแล้ว
    • เวลากดขมับข้างขวาแล้ววรู้สึกปวดค่ะ ข้างซ้ายไม่เป็นปดติเป็นไมเกรนอยู่เแล้วเคยผ่านตัดสมองค่ะด้านขวา อยากทราบว่าที่ปวดเกิดจากอะไรคะหรือเป็นผลข้างเคียงจากการผ่าตัด พึ่งสึกปวดค่ะ
    • เนื้องอก หรือ มะเร็ง?

เริ่มต้นโดย: ศรุจ

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 2 hours มาแล้ว
    • คลำบริเวณต้นขา ลงไปจากขาหนีบประมาณ7-8เซนติเมตร พบความผิดปกติในร่างกายคือ มีก้อนเนื้อลักษณะเป็นทรงรี(วงรี)ขนาดประมาณเม็ดของส้ม(กว้าง4-5ซม.ยาว8ซม.) มีลักษณะแข็งเล็กน้อย เมื่อจับดูจะอยู่ชั้นใต้ผิวหนัง แยกชั้นจากชั้นกล้ามเนื้อ(ไม่ฝังตัวเข้าไปในชั้นกล้ามเนื้อ) ก้อนมีรูปทรงชัดเจน ผิวเรียบ ไม่รู้สึกเจ็บ ไม...
    • หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท

เริ่มต้นโดย: Barara

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 4 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ เป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทมา3เกือบ4เดือนแล้วค่ะ ไปหาหมอกินยาหลายที่ก็ไม่หาย จนเมื่อวันที่26กินยาหลายๆที่รวมกันซึ่งเป็นยาประสาททั้งหมดมีอาการมึนเมา คุยไม่รู้เรื่อง ง่วง(มารู้อีกทีว่าทานแบบนี้ไม่ได้) แต่ตอนเช้า27 ดีขึ้นไม่มีอาการใดๆ แต่ตอนดึกมีอาการแขนชามือนิ้วชา เลยไปหาหมอหมอให้วิตามิน ...
    • เปลี่ยนยาคุมเเล้วประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Claudia

• ตอบกลับ 4
    • 1 day, 8 hours มาแล้ว
    • ก่อนหน้านี้ทานยาคุใ21เม็ดของเมโลเดียมาตลอดเเละมีประจำเดือนปกติ เเต่ได้เปลี่ยนยี่ห้อมาเป็นมินิดอซเเบบ28เม็ด เดือนเเรกที่เปลี่ยนมีประจำเดือนมาน้อยมาก เเละเดือนนี้ประจำเดือนขาด ควรเปลี่ยนมาใช้ยี่ห้อเดิมเลยหรือควรไปพบเเพทย์ก่อนคะ
    • ไอ,จาม

เริ่มต้นโดย: RungYindee

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 9 hours มาแล้ว

• ทุกครั้งที่ไอหรือจามชอบมีอาการแสบหูแสบคอ แล้วก็คันๆอยู่บ่อย  เกิดจากอะไรคะ

• มีขี้หูปริเวณเยื่อแก้วหู

เริ่มต้นโดย: นิฌา

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 8 hours มาแล้ว
    • ตอนแรกมีอาการหูอื้อ และได้ไปหาหมอ แต่หมอบอกว่าหูอักเสบมีอาการบวมและแดง แต่ก่อนไปหาหมอ ได้ใช้ไม้ส่องรูหูแบบมีกล้องเชื่อมต่อwifi ดู มันมีเป็นก้อนสีดำ ใกล้กับเยื่อแก้วหู ตอนนี้กินยามาได้ 10วันกว่าๆแล้ว และส่องรูหูอีกครั้งปรากฏว่ายังมีก้อนดำๆอยู่แต่ไม่มีอาการหูอื้อ  จากรูปคือหลังจากใช้ทิชชูปั่นเช็ดค่ะ ต...
    • 🥲

เริ่มต้นโดย: อ้อน

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 8 hours มาแล้ว

• มีติ่งสีดำคล้ายสิวใกล้แคมในอ่ะคะใกล้รูฉี่แต่มันไม่คันไม่เป็นอะไรเลยค่ะถ้าไม่จับคือไม่รู้เลยคะเสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมคะ

• ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: เนย

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 10 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูไม่มีประจำเดือนมา2เดือน ฝังยาคุม บางทีมาบ้างไม่มาบ้าง
      คือว่าหนูเป็นประจำเดือนมา4-5วันแล้วค่ะ แล้วมีสีดำตลอดเลย ปกติเวลาหนูเป็นจะมีสีแดงค่ะแล้วมีอาการปวดท้อง แต่นี้ไม่ปวดทองอะไรเลยค่ะ
    • หน่วงท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Matawa

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 13 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูมีอาการขมิบแล้วรู้สึกปวดตุบๆที่ปากช่องคลอดค่ะ เวลานั้งเข้าห้องน้ำก็รู้สึกค่ะ (ได้มีการเปลี่ยนยาคุมที่ทานจากเมโลเดียเป็นยาสมิน) จากนั้นได้หยุดทานยาคุม แบะมีอาการหน่วงท้องน้อยค่ะ
    • การ CPR

เริ่มต้นโดย: ilavecat

• ตอบกลับ 0
    • 3 days มาแล้ว
    • ขอสอบถามค่ะคือที่โรงเรียนมีการให้นักเรียนฝึกการCPRตอนแรกก็คิดว่าจะฝึกกับหุ่นค่ะแต่ว่าครูกลับให้ทำCPRกับเพื่อน แบบต้องจับคู่กันอะค่ะ ถ้าเกิดเราCPR คนที่ยังไม่หมดสตินี่จะเป็นอันตรายต่อคนที่โดนทำไหมคะ 🙏🏻🙏🏻
    • อาการปวดขาเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: ณัฒิพงษ์ ปัญญา

• ตอบกลับ 0
    • 3 days, 11 hours มาแล้ว
    • มีอาการปวดขาข้างซ้ายเวลากลางคืนครับ ส่วนมากจะปวดข้อเท้า และบริเวณน่อง บางครั้งนอนอยู่ ก็สดุ้งตื่นเพราะมันปวดมากๆ นวดก็ไม่หาย และมักจะมีเสียงดัง กึกๆ เวลาขยับตัวด้วยครับ อาการเป็นมาได้ ปีกว่าๆแล้วครับ ตั้งแต่เกิดอุบัติเหตุรถล้ม แต่พึ่งมาปวดมาช่วงต้นปีที่ผ่านมาครับ
    • ทานยาอะไรดีคะ

เริ่มต้นโดย: ขนิษฐา

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 2 hours มาแล้ว
    •  
      สวัสดีค่ะ หนูอายุ17ปีค่ะ หนูมีอาการ ประจำเดือนเคลื่อนบ่อยตัว ประจำเดือนมาไม่ตรงกันสักเดือน บางทีก็เว้นไป1เดือน แล้วเดือนถัดไปก็มาค่ะ แต่ว่ามาไม่ตรงกันสักเดือนเลยค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,009)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close