ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,002)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดหัวบ่อยมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: มัสสิยา โสภา

• ตอบกลับ 0
    • 15 seconds มาแล้ว
    • คือหนูไม่แน่ใจว่าตัวเองเป็นไมเกรนไหมนะคะ
      อาการเกิดจากกว่าหนูกินมาม่าแล้วปวดหัวหนักมาก หรือเวลากินมะม่วงก็จะมีอาการปวดหัวเช่นกัน ซึ่งมันปวดตุ้บๆ แบบทรมานอยู่นะคะ แล้วก็คลื่นไส้บางทีค่ะอยากสอบถามว่าเป็นอะไรไหมคะ
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: นางสาว ปาริฉัตร เเจ้งสว่าง

• ตอบกลับ 0
    • 7 hours, 29 minutes มาแล้ว
    • เวลากดขมับข้างขวาแล้ววรู้สึกปวดค่ะ ข้างซ้ายไม่เป็นปดติเป็นไมเกรนอยู่เแล้วเคยผ่านตัดสมองค่ะด้านขวา อยากทราบว่าที่ปวดเกิดจากอะไรคะหรือเป็นผลข้างเคียงจากการผ่าตัด พึ่งสึกปวดค่ะ
    • เนื้องอก หรือ มะเร็ง?

เริ่มต้นโดย: ศรุจ

• ตอบกลับ 0
    • 9 hours, 24 minutes มาแล้ว
    • คลำบริเวณต้นขา ลงไปจากขาหนีบประมาณ7-8เซนติเมตร พบความผิดปกติในร่างกายคือ มีก้อนเนื้อลักษณะเป็นทรงรี(วงรี)ขนาดประมาณเม็ดของส้ม(กว้าง4-5ซม.ยาว8ซม.) มีลักษณะแข็งเล็กน้อย เมื่อจับดูจะอยู่ชั้นใต้ผิวหนัง แยกชั้นจากชั้นกล้ามเนื้อ(ไม่ฝังตัวเข้าไปในชั้นกล้ามเนื้อ) ก้อนมีรูปทรงชัดเจน ผิวเรียบ ไม่รู้สึกเจ็บ ไม...
    • หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท

เริ่มต้นโดย: Barara

• ตอบกลับ 0
    • 11 hours, 44 minutes มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ เป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทมา3เกือบ4เดือนแล้วค่ะ ไปหาหมอกินยาหลายที่ก็ไม่หาย จนเมื่อวันที่26กินยาหลายๆที่รวมกันซึ่งเป็นยาประสาททั้งหมดมีอาการมึนเมา คุยไม่รู้เรื่อง ง่วง(มารู้อีกทีว่าทานแบบนี้ไม่ได้) แต่ตอนเช้า27 ดีขึ้นไม่มีอาการใดๆ แต่ตอนดึกมีอาการแขนชามือนิ้วชา เลยไปหาหมอหมอให้วิตามิน ...
    • เปลี่ยนยาคุมเเล้วประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Claudia

• ตอบกลับ 4
    • 15 hours, 16 minutes มาแล้ว
    • ก่อนหน้านี้ทานยาคุใ21เม็ดของเมโลเดียมาตลอดเเละมีประจำเดือนปกติ เเต่ได้เปลี่ยนยี่ห้อมาเป็นมินิดอซเเบบ28เม็ด เดือนเเรกที่เปลี่ยนมีประจำเดือนมาน้อยมาก เเละเดือนนี้ประจำเดือนขาด ควรเปลี่ยนมาใช้ยี่ห้อเดิมเลยหรือควรไปพบเเพทย์ก่อนคะ
    • ไอ,จาม

เริ่มต้นโดย: RungYindee

• ตอบกลับ 0
    • 16 hours, 16 minutes มาแล้ว

• ทุกครั้งที่ไอหรือจามชอบมีอาการแสบหูแสบคอ แล้วก็คันๆอยู่บ่อย  เกิดจากอะไรคะ

• มีขี้หูปริเวณเยื่อแก้วหู

เริ่มต้นโดย: นิฌา

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 15 hours มาแล้ว
    • ตอนแรกมีอาการหูอื้อ และได้ไปหาหมอ แต่หมอบอกว่าหูอักเสบมีอาการบวมและแดง แต่ก่อนไปหาหมอ ได้ใช้ไม้ส่องรูหูแบบมีกล้องเชื่อมต่อwifi ดู มันมีเป็นก้อนสีดำ ใกล้กับเยื่อแก้วหู ตอนนี้กินยามาได้ 10วันกว่าๆแล้ว และส่องรูหูอีกครั้งปรากฏว่ายังมีก้อนดำๆอยู่แต่ไม่มีอาการหูอื้อ  จากรูปคือหลังจากใช้ทิชชูปั่นเช็ดค่ะ ต...
    • 🥲

เริ่มต้นโดย: อ้อน

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 15 hours มาแล้ว

• มีติ่งสีดำคล้ายสิวใกล้แคมในอ่ะคะใกล้รูฉี่แต่มันไม่คันไม่เป็นอะไรเลยค่ะถ้าไม่จับคือไม่รู้เลยคะเสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมคะ

• ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: เนย

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 17 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูไม่มีประจำเดือนมา2เดือน ฝังยาคุม บางทีมาบ้างไม่มาบ้าง
      คือว่าหนูเป็นประจำเดือนมา4-5วันแล้วค่ะ แล้วมีสีดำตลอดเลย ปกติเวลาหนูเป็นจะมีสีแดงค่ะแล้วมีอาการปวดท้อง แต่นี้ไม่ปวดทองอะไรเลยค่ะ
    • หน่วงท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Matawa

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 20 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูมีอาการขมิบแล้วรู้สึกปวดตุบๆที่ปากช่องคลอดค่ะ เวลานั้งเข้าห้องน้ำก็รู้สึกค่ะ (ได้มีการเปลี่ยนยาคุมที่ทานจากเมโลเดียเป็นยาสมิน) จากนั้นได้หยุดทานยาคุม แบะมีอาการหน่วงท้องน้อยค่ะ
    • การ CPR

เริ่มต้นโดย: ilavecat

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 7 hours มาแล้ว
    • ขอสอบถามค่ะคือที่โรงเรียนมีการให้นักเรียนฝึกการCPRตอนแรกก็คิดว่าจะฝึกกับหุ่นค่ะแต่ว่าครูกลับให้ทำCPRกับเพื่อน แบบต้องจับคู่กันอะค่ะ ถ้าเกิดเราCPR คนที่ยังไม่หมดสตินี่จะเป็นอันตรายต่อคนที่โดนทำไหมคะ 🙏🏻🙏🏻
    • อาการปวดขาเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: ณัฒิพงษ์ ปัญญา

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 18 hours มาแล้ว
    • มีอาการปวดขาข้างซ้ายเวลากลางคืนครับ ส่วนมากจะปวดข้อเท้า และบริเวณน่อง บางครั้งนอนอยู่ ก็สดุ้งตื่นเพราะมันปวดมากๆ นวดก็ไม่หาย และมักจะมีเสียงดัง กึกๆ เวลาขยับตัวด้วยครับ อาการเป็นมาได้ ปีกว่าๆแล้วครับ ตั้งแต่เกิดอุบัติเหตุรถล้ม แต่พึ่งมาปวดมาช่วงต้นปีที่ผ่านมาครับ
    • ทานยาอะไรดีคะ

เริ่มต้นโดย: ขนิษฐา

• ตอบกลับ 0
    • 3 days, 9 hours มาแล้ว
    •  
      สวัสดีค่ะ หนูอายุ17ปีค่ะ หนูมีอาการ ประจำเดือนเคลื่อนบ่อยตัว ประจำเดือนมาไม่ตรงกันสักเดือน บางทีก็เว้นไป1เดือน แล้วเดือนถัดไปก็มาค่ะ แต่ว่ามาไม่ตรงกันสักเดือนเลยค่ะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ขนิษฐา

• ตอบกลับ 0
    • 3 days, 9 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ17ปีค่ะ หนูมีอาการ ประจำเดือนเคลื่อนบ่อยตัว ประจำเดือนมาไม่ตรงกันสักเดือน บางทีก็เว้นไป1เดือน แล้วเดือนถัดไปก็มาค่ะ แต่ว่ามาไม่ตรงกันสักเดือนเลยค่ะ
    • ปัญหาการนอนไม่หลับเรื้อรัง.

เริ่มต้นโดย: บุญสม ศิรินภาพร

• ตอบกลับ 0
    • 3 days, 16 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ
      มีปัญหาการนอนไม่หลับ แลฉี่ในตอนกลางคืน4 ครั้ง บางครั้งมากว่า4 และจะเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบบ่อยมานานหลายปี ช่วงที่หมอดประจำเดือน อายุ 50 ปี ก่อนอายุ 50 ก็มีปัญหาการนอนแต่ไม่หนักมา นอนหลับได้แต่ ไม่กี่ข่าว ช.ม แต่มีเรื่องเครียดช่วงนั้น พอหมดประจำเดือน นอนไม่หลับทั้งวันทั้งคืน เหมือนสมองตื่น...
    • หน้ามืดบ่อย หลงๆลืมๆ

เริ่มต้นโดย: ดาว

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 10 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ พอดีคุณปู่มีอาการ หน้ามืดบ่อยๆทำอะไรไม่ได้นอกจากนอนอะค่ะ บางทีก็มีเวียนหัวแต่น้อยค่ะ แล้วก็มีอาการหลงๆลืมๆบางทีก็จำทางออกหมู่บ้านไม่ได้ด้วยค่ะ คือแกมีโรคประจำตัว ความดัน เบาหวาน ไขมัน ด้วยค่ะ อยากทราบว่าเป็นอะไรหรอคะ มีวิธีรักษาเบื้องต้นอะไรแบบนี้ไหมคะ แกกินยาเฮโมวิตอยู่ด้วยค่ะ
    • ยาดาฟรอนกัดกะเพาะ

เริ่มต้นโดย: มีแอ่นยู

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 16 hours มาแล้ว
    • คือทาน daflon 500ml. แล้วรู้สึกปวดท้องมากเลยค่ะ รู้สึกระคายเคืองกะเพาะอาหาร สามารถกินยาลดกรดก่อนอาหารช่วยไหมคะ หรือต้องเป็นยาเคลือบกะเพาะ แล้วต้องหยุดยามั้ย แต่มันจำเป็น
    • ถามเรื่องวัคซีนพิษสุนัขบ้า

เริ่มต้นโดย: เจน

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 20 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าเพิ่งฉีดวัคซีนกระตุ้นพิษสุนัขบ้าไปเดือนพฤศจิกายน 2021 แล้วเมื่อวาน (23 มีนาคม 2024) เพิ่งโดนแมวจรข่วน จะต้องไปฉีดเข็มกระตุ้นอีกไหมคะ หรือว่ายังมีภูมิอยู่
    • ปวดกลางท้องใต้ลิ้นปี่

เริ่มต้นโดย: ชุลีพร

• ตอบกลับ 0
    • 5 days, 5 hours มาแล้ว
    • หลังอาหารเย็นรู้สึกเหมือนไม่อิ่ม
      กินโยเกิร์ตผลไม้แห้งและถั่วหิมพานต์
      ตามด้วยกล้วยน้ำว้าอีกหนึ่งลูก
      เข้านอนรู้สึกปวดท้องตรงบริเวณกลางท้องใต้ลิ้นปี่
      เอายามองน้ำทาแล้วกินยาธาตุน้ำขาว15มล
      ตอนนี้ก็ยังรู้สึกปวดอยู่

กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,002)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close